ผู้ว่าฯตรวจเยี่ยม รพ.พญาไทศรีราชา |
|
ผู้ว่าฯตรวจเยี่ยม รพ.พญาไทศรีราชา ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2552/52June/52JuneW3/2009062234.jpg)
เมื่อเวลา 13.00 น. วันจันทร์ 22 มิถุนายน 2552 นายแพทย์ธนาคม แมนธนานนท์ กรรมการผู้อำนวยการใหญ่ พร้อมคณะผู้บริหาร โรงพยาบาลพญาไทศรีราชา ต้อนรับ นายเสนีย์ จิตตเกษม ผู้ว่าราชการจังหวัดชลบุรี นายฐานิศร์ น้อยเพ็ง นายอำเภอศรีราชา และนายพงษ์ศักดิ์ ปรีชาวิทย์ หัวหน้าสำนักงานจังหวัดชลบุรี โอกาสเดินทางมาเยี่ยมชมโรงพยาบาลพญาไทศรีราชา พร้อมฝากให้ประยุกต์ใช้ปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียงในการรักษาพยาบาลเพื่อให้เกิดประโยชน์สูงสุดต่อประชาชน โอกาสนี้ ได้ทดลองใช้แอลกอฮอล์เจลด้วยเครื่องจ่ายอัตโนมัติแบบไร้สัมผัส ซึ่งเป็นลิขสิทธิ์เฉพาะพญาไทศรีราชา และเยี่ยมชมห้องปฏิบัติการสวนหัวใจด้วย ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2552/52June/52JuneW3/2009062235.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2552/52June/52JuneW3/2009062236.jpg) |