โครงการมัคคุเทศก์รุ่นเยาว์ ครั้งที่2 |
|
โรงเรียนเทศบาลวัดราษฎร์นิยมธรรมจัดการอบรมเชิงปฏิบัติการ โครงการมัคคุเทศก์รุ่นเยาว์ ครั้งที่2 ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2552/52June/52JuneW4/2009062557.jpg)
ที่ ห้องสมุดโรงเรียนเทศบาลวัดราษฎร์นิยมธรรม นางเพ็ญศรี แนะแก้ว ผู้อำนวยการโรงเรียนเทศบาลวัดราษฎร์นิยมธรรม เป็นประธานในการอบรมเชิงปฏิบัติการ โครงการมัคคุเทศก์รุ่นเยาว์ ครั้งที่2 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้นักเรียนรู้จักการใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์ ส่งเสริมให้นักเรียนมีความสำนึกรักในภูมิลำเนาถิ่นกำเนิด มีความรักและหวงแหนสิ่งที่ถือว่าเป็นมรดกสำคัญของชาติ ไว้ให้คนรุ่นหลัง และมีความภาคภูมิใจที่มีส่วนร่วมในการทำหน้าที่อนุรักษ์สมบัติของชาติ เพื่อส่งเสริมนิสัยรักการอ่าน รู้จักค้นคว้าความรู้ด้วยตนเองจากเอกสาร ตำรา ตลอดจนส่งเสริมให้นักเรียนรู้จักศึกษาหาความรู้จากภูมิปัญญาท้องถิ่นและแหล่งเรียนรู้อื่นๆ พร้อมฝึกฝนให้นักเรียนมีความรับผิดชอบต่อหน้าที่ของตนเอง รู้จักการแบ่งเวลาในการใช้ชีวิตประจำวันอีกด้วย ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2552/52June/52JuneW4/2009062558.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2552/52June/52JuneW4/2009062559.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2552/52June/52JuneW4/2009062561.jpg) |