สภาอุตฯชลบุรีเน้นยุทธศาสตร์ใกล้ชิด |
|
สภาอุตสาหกรรมจังหวัดชลบุรีปรับยุทธศาสตร์ใกล้ชิดผู้ประกอบการ ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2552/52July/52JulyW2/2009072301.jpg)
สภาอุตสาหกรรมจังหวัดชลบุรี ปรับยุทธศาสตร์สร้างความใกล้ชิดกับผู้ประกอบการมากยิ่งขึ้น เพื่อร่วมฟังปัญหาและหาทางแก้ไขในภาคอุตสาหกรรม ให้ผ่านพ้นวิกฤษเศรษฐกิจไปได้ด้วยดี ที่อาคารหอประชุม ราชพฤกษ์ สำนักงานนิคมอุตสาหกรรมแหลมฉบัง นายประโยชน์ อรรถธร ประธานสภาอุตสาหกรรมจังหวัดชลบุรี ได้จัดโครงการสภาอุตสาหกรรมจังหวัดชลบุรี พบผู้ประกอบการ ครั้งที่ 1 เพื่อให้ผู้ประกอบการในภูมิภาคทราบถึงบทบาท หน้าที่ และความสำคัญ เพื่อให้ผู้ประกอบการเข้าไปใช้บริการของสภาอุตสาหกรรม ในการเชื่อมโยงการพัฒนาอุตสาหกรรม โดยสภาอุตสาหกรรมจะเป็นตัวกลางระหว่างภาครัฐและภาคเอกชน ในการแก้ไขปัญหา เพื่อสร้างศักยภาพให้กับสภาอุตสาหกรรม หลังจากที่ระยะเวลาที่ผ่านมาผู้ประกอบการไม่ทราบว่าสภาอุตสาหกรรมมีหน้าที่และบทบาทเช่นไร ทำให้ผู้ประกอบการไม่ได้มีการติดต่อประสานงานกับสภาอุตสาหกรรมมากเท่าที่ควร ภายในงานยังมีพิธีลงนามความร่วมมือการรักษาสภาพการจ้างงาน / ชะลอการเลิกจ้างภายใต้โครงการเพิ่มศักยภาพผู้ว่างงานเพื่อสร้างมูลค่าทางเศรษฐกิจและสังคมในชุมชน ระหว่างกระทรวงแรงงาน ร่วมกับสภาอุตสาหกรรม บริษัท ห้างหุ้นส่วนจำกัด และพิธีลงนามความร่วมมือโครงการเสริมสร้างองค์กรสุขภาวะในจังหวัดชลบุรี ระหว่าง สภาอุตสาหกรรมจังหวัดชลบุรี องค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี เมืองพัทยา อุตสาหกรรมจังหวัดชลบุรี ศูนย์ส่งเสริมอุตสาหกรรมภาคที่ 9 แรงงานจังหวัดชลบุรี ศูนย์เศรษฐกิจการลงทุนภาคที่ 4 นิคมอุตสาหกรรมแหลมฉบัง บริษัทอมตะคอร์ปอเรชั่น จำกัด (มหาชน) และบริษัทปิ่นทองอินดัสเตรียล ปาร์ค จำกัด ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2552/52July/52JulyW2/2009072302.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2552/52July/52JulyW2/2009072303.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2552/52July/52JulyW2/2009072305.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2552/52July/52JulyW2/2009072306.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2552/52July/52JulyW2/2009072304.jpg) |