จัดทำแผนชุมชนและจัดเวทีประชาคม |
|
แหลมฉบังจัดทำโครงการขับเคลื่อนการจัดทำแผนชุมชนและจัดเวทีประชาคม ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2552/52July/52JulyW2/2009072418.jpg)
วันนี้ ที่เทศบาลตำบลแหลมฉบัง อ.ศณีราชา จ.ชลบุรี นายเรวัติ เขียวสนิท รองนายกเทศมนตรีเทศบาลตำบลแหลมฉบังเป็นประธานเปิดโครงการขับเคลื่อนการจัดทำแผนชุมชนและจัดเวทีประชาคม เพื่อให้ตัวแทนชุมชนที่เข้ารับการอบรมได้มีความรู้ ความเข้าใจ ในทักษะการจัดแผนงานได้อย่างถูกต้อง และเป็นไปในแนวทางเดียวกัน และวางแผนทรัพยากรให้คุ้มค่า และให้เกิดประโยชน์สูงสุดแก่ประชาชน ซึ่งทำให้ประชาชนในชุมชน ร่วมกันคิด ร่วมทำ และร่วมพัฒนาชุมชนของตนเองให้เจริญก้าวหน้าต่อไป โดยมีคณะกรรมการชุมชนเข้าอบรมจำนวนกว่า 100 คน ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2552/52July/52JulyW2/2009072420.jpg) |