แหลมฉบังจัดงานวันแม่อย่างยิ่งใหญ่ |
|
แหลมฉบังจัดงานวันแม่อย่างยิ่งใหญ่และสมพระเกียรติ ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2552/52Aug/52AugW2/2009081318.jpg)
วันที่ 12 สิงหาคม 2552 ที่สวนสาธารณะเฉลิมพระเกียรติเทศบาลแหลมฉบัง อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี นายบุญเลิศ น้อมศิลป์ นายกเทศมนตรีตำบลแหลมฉบัง พร้อมสมาชิกสภาเทศบาลตำบลแหลมฉบัง หัวหน้าส่วนการงาน พ่อค้า ประชาชน มาร่วมงานนับหมื่น เพื่อร่วมถวายพระพรแด่สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ โดยนายบุญเลิศ น้อมศิลป์ ได้กล่าวสดุดีต่อหน้าพระบรมฉายาลักษณ์ สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ เนื่องในวโรกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 77 พรรษา 12 สิงหามหาราชินี ประจำปี 2552 จากนั้นพสกนิกรนับหมื่นได้ร่วมกันร้องเพลงสรรเสริญพระบารมี และเพลงสดุดีมหาราชาเพื่อเป็นการแสดงความจงรักภักดี ความสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณต่อคนไทยทั้งชาติ จากนั้นยังมีการจุดพลุจำนวน 1331 นัด เป็นการเทิดพระเกียรติอีกด้วย ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2552/52Aug/52AugW2/2009081319.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2552/52Aug/52AugW2/2009081320.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2552/52Aug/52AugW2/2009081321.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2552/52Aug/52AugW2/2009081322.jpg) |