รับรางรางวัลจากนายกรัฐมนตรี |
|
นักเรียนโรงเรียนอนุบาลบ้านบางพระได้รับรางวัลประกวดวาดภาพจากนายกรัฐมนตรี ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2552/52Aug/52AugW2/2009081833.jpg)
จากที่กรมอาเซียน กระทรวงการต่างประเทศได้คัดเลือกโรงเรียนอนุบาลบ้านบางพระ เป็นโรงเรียนเข้าร่วมโครงการยุวทูตความดี และได้เชิญชวนนักเรียนวาดภาพส่งเข้าประกวด ภายใต้ชื่อภาพ อาเซียนในความคิดของฉัน ซึ่งนักเรียนโรงเรียนอนุบาลบ้านบางพระ คือนายชยานันท์ วิลาสิณี ชั้น ม.3/1 ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 และได้เดินทางไปรับรางวัลพร้อมร่วมรับประทานอาหารกับนายกรัฐมนตรี นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ที่กระทรวงการต่างประเทศ เมื่อวันที่ 8 สิงหาคม ที่ผ่านมา ซึ่งถือได้ว่าเป็นการสร้างความภาคภูมิใจและชื่อเสียงให้กับคณะครู นักเรียน และสถานศึกษาเป็นอย่างมาก ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2552/52Aug/52AugW2/2009081831.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2552/52Aug/52AugW2/2009081832.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2552/52Aug/52AugW2/2009081834.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2552/52Aug/52AugW2/2009081835.jpg) |