อบจ.ตาก ศึกษางานบริหาร ท.ศรีราชา |
|
องค์การบริหารส่วนจังหวัดตากศึกษาดูงานด้านการบริหารกิจการบ้านเมือง ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2552/52Sep/52SepW2/2009091019.jpg)
ที่ห้องประชุมชั้น 3 เทศบาลเมืองศรีราชา นายมนัส ชอุ่ม ประธานสภาเทศบาลเมืองศรีราชา และหัวหน้าส่วนการงานได้ให้การต้อนรับคณะจากองค์การบริหารส่วนจังหวัดตาก ซึ่งในการมาครั้งนี้เนื่องจากเทศบาลเมืองศรีราชามีความพร้อม มีการบริหารจัดการเมืองที่ดีรวมทั้งมีความเข้มแข็งสามารถเป็นต้นแบบในการปรับใช้กับชุมชนได้ ซึ่งในครั้งนี้นายมนัส ชอุ่ม สภาเทศบาลเมืองศรีราชาได้ให้เกียรติเป็นวิทยากรบรรยาย แนวทางการบริหารกิจการบ้านเมืองที่ดีของเทศบาลศรีราชาให้แก่องค์การบริหารส่วนจังหวัดตาก และราชการ พนักงานและผู้บริหารในการพัฒนาความรู้ ความเข้าใจในการปฏิบัติหน้าที่ให้ได้มาตรฐาน ซึ่งเป็นหนึ่งในกิจกรรมที่โดดเด่นของเทศบาลเมืองศรีราชาเพื่อให้ผู้ศึกษาดูงานทั้ง 45 คนได้รับความรู้ พงษ์ศ้กดิ์ พ้นจ้งหรีด : รายงาน 2009-09-10 ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2552/52Sep/52SepW2/2009091020.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2552/52Sep/52SepW2/2009091021.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2552/52Sep/52SepW2/2009091022.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2552/52Sep/52SepW2/2009091023.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2552/52Sep/52SepW2/2009091024.jpg) |