ศึกษาเรียนรู้ดูงานระบบบำบัดน้ำเสีย |
|
คณะนักเรียนนักศึกษาจากโรงเรียนวิศวกรรมบริหารธุรกิจภาคตะวันออกเข้าศึกษาดูงานระบบบำบัดน้ำเสียที่ เทศบาลเมืองศรีราชา ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2552/52Sep/52SepW2/2009091102.jpg)
ที่ ห้องประชุมสภาชั้น 2 เทศบาลเมืองศรีราชา อำเภอศรีราชา จ.ชลบุรี นายกิตติ โตวิวัธ เลขานุการนายกเทศมนตรีเทศบาลเมืองศรีราชาให้การต้อนรับ คณะนักเรียนนักศึกษาจากโรงเรียนวิศวกรรมบริหารธุรกิจภาคตะวันออก เนื่องจากโรงเรียนวิศวกรรมบริหารธุรกิจภาคตะวันออกได้ทำการเปิดการเรียนการเรียนการสอนในระดับชั้นประกาศนียบัตรวิชาชีพ และระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง ในภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2552 ได้มีการเรียนการสอนในรายวิชาการจัดการสิ่งแวดล้อมเบื้องต้น และ วิชาวิทยาศาสตร์สิ่งแวดล้อม เพื่อให้กระบวนการเรียนการสอนอย่างมีประสิทธิภาพ ทางโรงเรียนจึงนำนักเรียนเขาศึกษาดูงานในหัวข้อเรื่อง การบำบัดน้ำเสีย เพื่อให้นักเรียนมีความรู้เพิ่มเติมในเรื่องการอนุรักษ์สิ่งแวดล้อมและได้ศึกษาวิธีการขั้นตอนในการปฏิบัติจริงเพื่อนำไปประยุกต์ใช้ในชีวิตประจำวันและการทำงานได้ถูกต้องดังนั้นโรงเรียนวิศวกรรมบริหารธุรกิจภาคตะวันออกนำนักเรียนระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพ ปวช. จำนวน 53 คน และดับ ประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง ปวส. จำนวน 3 คน และคณะครู จำนวน 5 คน เข้ารับฟังการบรรยายเกี่ยวกับบ่อบำบัดน้ำเสียของเทศบาลเมืองศรีราชา พงษ์ศักดิ์ พ้นจ้งหรีด : รายงาน 2009-09-11 ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2552/52Sep/52SepW2/2009091104.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2552/52Sep/52SepW2/2009091106.jpg) |