อบรมครูต้นแบบคุณธรรมจริยธรรม |
|
สมาคมผู้ประกอบวิชาชีพครูอำเภอศรีราชาจัดโครงการอบรมเพื่อพัฒนาพฤติกรรมต้นแบบด้านวินัย คุณธรรม จริยธรรมแก่ข้าราชการครู ตลอดจนบุคลากรครูในสังกัด ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2552/52Sep/52SepW3/2009091803.jpg)
เมื่อเวลา10.00นวันนี้ ที่ห้องประชุมภายในสวนเสือศรีราชาอำเภอศรีราชานายณัฐเสฐ โพธ์ศรีทอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาชลบุรีเขต 3เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการอบรมเพื่อพัฒนาพฤติกรรมต้นแบบด้านวินัย คุณธรรม จริยธรรม ของสำนักงานเลขาธิการคุรุสภาโดยมีนายสนธยา นาคปฐม ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดใหม่เนินพยอมในฐานะนายกสมาคมผู้ประกอบวิชาชีพครูอำเภอศรีราชากล่าวรายงาน สืบเนื่องด้วยสมาคมผู้ประกอบวิชาชีพครูอำเภอศรีราชาร่วมกับผู้อำนวยการโรงเรียนในสังกัดได้จัดโครงการอบรมเพื่อพัฒนาพฤติกรรมต้นแบบด้านวินัย คุณธรรม จริยธรรม จรรยาบรรณวิชาชีพ เพื่อให้ข้าราชการครู ตลอดจนบุคลากรทางการศึกษา มีความรู้ ความเข้าใจในด้านวินัย คุณธรรม จริยธรรม จรรยาบรรณวิชาชีพ และพฤติกรรมต้นแบบ ส่งเสริมและสนับสนุนให้ข้าราชการครู บุคลากรทางการศึกษาได้มีการประพฤติ ปฏิบัติตนให้เป็นแบบอย่างที่ดีงาม อันจะเป็นต้นแบบของบุคลากรในสถานศึกษาทั้งของภาครัฐและเอกชนด้านวินัยคุณธรรม จริยธรรม ตลอดจนจรรยาบรรณแห่งวิชาชีพครูซึ่งจะส่งผลโดยตรงแก่นักเรียนและเยาวชนและผู้เกี่ยวข้องในสถานศึกษานั้นๆต่อไป สำหรับการอบรมในครั้งนี้มีข้าราชการครู และบุคลากรทางการศึกษาเข้าร่วมในโครงการทั้งสิ้นจำนวน 60 คน 2009-09-18 ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2552/52Sep/52SepW3/2009091804.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2552/52Sep/52SepW3/2009091805.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2552/52Sep/52SepW3/2009091806.jpg) |