ประสานเจ้าท่าเพิ่มพื้นที่ท่องเที่ยวและแก้ปัญหาน้ำกัดเซาะชายฝั่งบางพระ |
|
สองนายกผนึกกำลังประสานเจ้าท่าเพิ่มพื้นที่ท่องเที่ยวชายทะเลและแก้ปัญหาน้ำกัดเซาะชายฝั่งตำบลบางพระ ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2565/65Aug5/48.jpg)
ที่ บริเวณชายหาดกัปตันยุทธและสวนสาธารณะชายทะเล ตำบลบางพระ นายสมเจตน์ เกตุวัตถา นายกเทศมนตรีตำบลบางพระ นายสมศักดิ์ เกตุวัตถา นายกองค์การบริหารส่วนตำบลบางพระ ร่วมกับสำนักงานเจ้าท่าภูมิภาคสาขาชลบุรี โดยนายปรีชา เพชรเลิศ ผู้อำนวยการสำนักงานเจ้าท่าภูมิภาคสาขาชลบุรี และนายบัลลังก์ เมี่ยงบัว วิศวกรโยธาชำนาญการ ลงพื้นที่บริเวณชายทะเลตำบลบางพระ เพื่อสำรวจพัฒนาพื้นที่ชายฝั่งทะเล ซึ่งจะเสนอโครงการเพิ่มพื้นที่ชายหาด โดยการดำเนินโครงการเป็นการส่งเสริมการท่องเที่ยวชายฝั่งทะเลศรีราชา และแก้ไขปัญหาการกัดเซาะชายฝั่ง ทั้งนี้ เพื่อให้การดำเนินโครงการดังกล่าวให้เกิดประโยชน์สูงสุดในพื้นที่ครอบคลุมทุกๆ ด้าน อีกทั้ง ถูกต้องตามหลักวิชาการและหลักวิศวกรรม ซึ่งการลงพื้นที่สำรวจในครั้งนี้ เพื่อดูความเป็นไปได้ ที่จะนำไปสู่การหารือเรื่องรายละเอียดของโครงการต่อไปซึ่งโครงการดังกล่าวจะเป็นการพัฒนาแหล่งท่องเที่ยว นำไปสู่การสร้างงานสร้างรายได้ให้กับประชาชนในพื้นที่อย่างยั่งยืนต่อไป และยังแก้ปัญหาการกัดเซาะชายฝั่ง จึงต้องมีการสำรวจและศึกษาผลกระทบอย่างรอบด้าน เพื่อให้เกิดประโยชน์อย่างสูงสุด ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2565/65Aug5/49.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2565/65Aug5/50.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2565/65Aug5/51.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2565/65Aug5/52.jpg) |