น้อมรำลึกถึงพ่อ ๙๙๙ ความห่วงใย...จากใจชุมชน |
|
พนักงานจิตอาสา กลุ่มไทยออยล์ ร่วมกับชุมชน ทำความดีจัดทำลูกประคบสมุนไพรแห้งจำนวน ๙๙๙ ลูก มอบให้ผู้สูงอายุ และผู้ที่เจ็บป่วยในพื้นที่แหลมฉบัง เพื่อน้อมถวายเป็นพระราชกุศลเนื่องในโอกาสวันคล้ายวันสวรรคต ของในหลวง รัชกาลที่ ๙ ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2565/65Nov2/43.jpg)
เมื่อเร็วๆ นี้ กลุ่มไทยออยล์ได้ส่งมอบลูกประคบสมุนไพร จำนวน ๙๙๙ ลูก จากการร่วมแรงร่วมใจของพนักงานจิตอาสา ครอบครัวพนักงาน และผู้รับเหมา รวมถึงประชาชนใน ๑๐ ชุมชนรอบโรงกลั่นให้กับเทศบาลนครแหลมฉบังภายใต้ กิจกรรม “น้อมรำลึกถึงพ่อ” ๙๙๙ ความห่วงใย...จากใจชุมชน” ส่งมอบให้กับผู้สูงอายุ และผู้ที่เจ็บป่วยในชุมชนพื้นที่แหลมฉบัง สำหรับวิธีการทำลูกประคบมีกระบวนการที่ไม่ซับซ้อน สามารถทำได้ด้วยตนเอง ซึ่งมีคุณสมบัติช่วยบรรเทาอาการปวดเมื่อย ลดอาการบวม และลดการติดขัดของข้อต่างๆ การจัดกิจกรรมในครั้งนี้ กลุ่มไทยออยล์เล็งเห็นถึงความสำคัญของการมีสุขภาพกาย และสุขภาพใจที่ดีของประชาชน โดยเฉพาะผู้สูงอายุที่อาจจะต้องการการดูแลเอาใจใส่มากกว่าคนวัยหนุ่มสาว อีกทั้งหน่วยงานท้องถิ่นได้ให้ความสำคัญเกี่ยวกับการนำสมุนไพรท้องถิ่นมาใช้ให้เกิดคุณค่า และนำมาซึ่งประโยชน์ต่อคนในชุมชน จึงได้จัดกิจกรรมทำลูกประคบสมุนไพรแห้ง เพื่อส่งเสริมสุขภาพ คุณภาพชีวิตของผู้สูงอายุ และผู้เจ็บป่วยในชุมชมรอบโรงกลั่น ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2565/65Nov2/44.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2565/65Nov2/45.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2565/65Nov2/46.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2565/65Nov2/47.jpg)
|