อบต.บางพระ จัดโครงการสูงวัย หัวใจเปี่ยมสุข |
|
องค์การบริหารส่วนตำบลบางพระจัดโครงการสูงวัย หัวใจเปี่ยมสุข ประจำปีงบประมาณ 2566 ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Mar2/68.jpg)
ที่ บริเวณหน้าอาคารป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย องค์การบริหารส่วนตำบลบางพระ นายสมศักดิ์ เกตุวัตถา นายกองค์การบริหารส่วนตำบลบางพระ เป็นประธานเปิดโครงการสูงวัย หัวใจเปี่ยมสุข ด้วยผู้สูงอายุเป็นบุคคลที่มีความสำคัญในสังคม เป็นผู้วางรากฐานวัฒนธรรม ขนบธรรมเนียมประเพณีและเป็นเสมือนศูนย์รวมจิตใจของลูกหลานการดูแลผู้สูงอายุให้เกิดความยั่งยืนนั้น ต้องดูแลทั้งสุขภาพร่างกายและจิตใจ เพื่อให้ผู้สูงอายุสามารถใช้ชีวิตแต่ละวันอย่างมีความสุข มีอิสระที่จะดำเนินชีวิตอย่างมีคุณภาพตามที่ตนต้องการ เป็นผู้สูงวัยที่แข็งแรงทั้งกายและใจ องค์การบริหารส่วนตำบลบางพระเห็นถึงความสำคัญดังกล่าว จึงได้จัดทำโครงการสูงวัย หัวใจเปี่ยมสุขขึ้น โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมให้ผู้สูงอายุได้ทำกิจกรรมร่วมกับชุมชน ได้มีโอกาสแลกเปลี่ยนประสบการณ์ร่วมกัน ได้ใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์ และได้รับความรู้ในการดูแลส่งเสริมสุขภาพของตนให้ห่างไกลจากโรคอันเนื่องมาจากความชราโดยมีคณะวิทยากร จากศูนย์สุขภาพจิตที่ 6 จังหวัดชลบุรี มาบรรยายให้ความรู้ในครั้งนี้ ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Mar2/69.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Mar2/70.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Mar2/71.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Mar2/72.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Mar2/73.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Mar2/74.jpg) |