ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทศบาลเมืองศรีราชา จัดกิจกรรมงาน “วันหนูน้อยคนเก่ง” เพื่อส่งเสริมให้เด็กๆ ได้แสดงความรู้ ความสามารถ และมอบรางวัลนักเรียนพัฒนาการดีเด่น ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Mar3/28.jpg)
ที่ ลานอาคารอเนกประสงค์ โรงเรียนเทศบาลบ้านศรีมหาราชา อำเภอศรีราชา นางสาวกรวรรณ เตมียศร รองนายกเทศมนตรีเมืองศรีราชา เป็นประธานในงาน “วันหนูน้อยคนเก่ง” ของศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทศบาลเมืองศรีราชา ประจำปีการศึกษา 2565 โดยมีนักเรียน ครู และผู้ปกครองเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ ภายในงาน ได้มีการมอบรางวัลสำหรับนักเรียนที่มีการพัฒนาการดีเด่น ประจำปีการศึกษา 2565 จำนวน 6 คน ได้แก่ เด็กหญิงพาทินธิดา เจนทุมา , เด็กหญิงณัฐธนิสชา แหยมประเสริฐ , เด็กหญิงราณี วราวุฒิ , เด็กหญิงปวีณ์สุดา พุทธตรัส , เด็กชายหัสดินทร์ ธนายุสภัทร และ เด็กหญิงหลีหญิง อวยยือกุ และการแสดงความสามารถของนักเรียนการแสดงรำวงมหาดไทย จำนวน 1 ชุด และมีการแสดงความสามารถด้านกิจกรรมเข้าจังหวะ จำนวน 5 ชุด ทั้งนี้ เพื่อส่งเสริมให้เด็กๆ ได้มีโอกาสแสดงความรู้ ความสามารถ ตามระดับการพัฒนาตามวัยของตนเอง และเป็นการเสริมสร้างความมั่นใจให้เด็กๆ ให้กล้าแสดงออก รู้จักรักสามัคคีกัน นอกจากนี้ ยังเป็นการกระตุ้นเตือนให้ผู้ปกครองเล็งเห็นถึงการศึกษาของบุตรหลาน อันนำไปสู่การเจริญเติบโตในสังคมอย่างมีคุณภาพ และเป็นรากฐานสำคัญของท้องถิ่นและประเทศชาติต่อไป ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Mar3/29.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Mar3/30.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Mar3/31.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Mar3/32.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Mar3/33.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Mar3/34.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Mar3/35.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Mar3/36.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Mar3/37.jpg) |