สายมูแห่กราบไหว้พระพิฆเนศร้างบางละมุงไม่ขาดสาย |
|
สายมูยังเดินทางไปกราบไหว้พระพิฆเนศร้างบางละมุงกันอย่างไม่ขาดสาย แม้เป็นวันธรรมดา ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug2/93.jpg)
จากกระแสผู้คนเดินทางไปกราบไหว้และสักการะพระพิฆเนศร้าง ในพื้นที่บ้านหนองตะไกร ม.1 ต.ตะเคียนเตี้ย อ.บางละมุง จ.ชลบุรี กันอย่างเนื่องแน่น จากกระแสโซเชียลที่โด่งดังอยู่ในขณะนี้ วันที่ 7 ส.ค.66 ซึ่งเป็นปกติ ผู้สื่อข่าวลงพื้นที่รายงานบรรยากาศที่อุทยานพระพิฆเนศพบว่ามีประชาชนและผู้ศรัทธาจำนวนมากยังคงเดินทางไปกราบไหว้สักการะพระพิฆเนศและศาลตายายกันอย่างไม่ขาดสาย สอบถามแม่ค้า เล่าว่า ประชาชนยังคงเดินทางมาตลอดทั้งวันแม้จะเป็นวันธรรมดา แต่ก็ไม่แออัดเหมือนช่วงวันหยุดที่มีคนเข้ามากราบไหว้กันเป็นจำนวนมาก ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug2/94.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug2/95.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug2/96.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug2/97.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug2/98.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug2/99.jpg) |