บางละมุงปล่อยพันธุ์สัตว์น้ำเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระพันปีหลวง |
|
นายอำเภอบางละมุง เป็นประธานเปิดกิจกรรมปล่อยพันธุ์สัตว์น้ำเฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug3/13.jpg)
วันที่ 11 ส.ค.66 ที่บริเวณหน้าศาลเจ้าชายทะเลบ้านโรงโป๊ะ จ.ชลบุรี นายพิสิษฐ สิริสวัสดินุกูล นายอำเภอบางละมุง เป็นประธานเปิดกิจกรรมปล่อยพันธุ์สัตว์น้ำเฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 91 พรรษา 12 สิงหาคม 2566 ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug3/14.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug3/15.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug3/16.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug3/17.jpg)
โดยมีตัวแทนหน่วยงาน องค์กร ภาครัฐ ภาคเอกชน และภาคประชาชนจำนวนมากเข้าร่วมกิจกรรม อาทิ ตัวแทนเทศบาลตำบลบางละมุง นักเรียนและคณะครูโรงเรียนทนาพรวิทยา, วิทยาลัยเทคโนโลยีบางละมุงอินเตอร์-เทค, สโมสรไลออนส์ นาเกลือ พัทยา ว่าที่ร้อยตรี จเรวัฒน์ ชินวัฒน์ นายกเทศมนตรีเทศบาลตำบลบางละมุง กล่าวในฐานะผู้จัดว่า ทางคณะผู้เข้าร่วมงานได้ร่วมกันปล่อยพันธุ์สัตว์น้ำ เป็นกุ้งกุลาดำร้องไห้รวม 309,000 ตัว ลงสู่อ่าวบางละมุงเพื่อเติบโตตามระบบนิเวศทางธรรมชาติของทะเลท้องถิ่น จากนั้นได้ร่วมกิจกรรมบางละมุง-ชายหาดสะอาดตา ด้วยการเดินเก็บขยะปรับสภาพภูมิทัศน์ริมทะเล โดยบรรยากาศของกิจกรรมเป็นไปอย่างคึกคักและเป็นกันเอง ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug3/18.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug3/19.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug3/20.jpg) |