รร.ท.วัดราษฎร์ฯ จัด "เขียว - เหลืองเกมส์" |
|
โรงเรียนเทศบาลวัดราษฎร์นิยมธรรม จัดการแข่งขันกีฬาภายใน ประจำปีการศึกษา 2566 ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug3/21.jpg)
ที่ ศาลาอเนกประสงค์โรงเรียนเทศบาลวัดราษฎร์นิยมธรรมนางสาวกรวรรณ เตมียศร รองนายกเทศมนตรีเมืองศรีราชา เป็นประธานในพิธี เปิดกีฬาสีภายใน ประจำปีการศึกษา 2566โดยมี นายเอกชัย สาโรจน์ ผู้อำนวยการโรงเรียนเทศบาลวัดราษฎร์นิยมธรรม กล่าวรายงานวัตถุประสงค์ของการแข่งขันกีฬาภายใน หรือ "เขียว - เหลืองเกมส์" ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug3/22.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug3/23.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug3/24.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug3/25.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug3/27.jpg)
ด้วยโรงเรียนเทศบาลวัดราษฎร์นิยมธรรม มีนโยบายที่จะพัฒนาผู้เรียนให้มีความเจริญงอกงาม ทั้งในด้านร่างกาย อารมณ์ สังคม สติปัญญา และห่างไกลยาเสพติด ตลอดจนเปิดโอกาสให้นักเรียนได้แสดงศักยภาพและความสามารถทางด้านกีฬา โรงเรียนเทศบาลวัดราษฎร์นิยมธรรม จึงได้จัดการแข่งขันกีฬา "เขียว - เหลืองเกมส์ " โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อฝึกฝนให้นักเรียนได้เรียนรู้เรื่องกฎ กติกาพร้อมระเบียบในการแข่งขันกีฬา เพื่อส่งเสริมให้นักเรียนมีสุขภาพสมบูรณ์ แข็งแรง และห่างไกลจากยาเสพติดเพื่อให้นักเรียนเกิดการเรียนรู้ในการทำงานร่วมกันและมีความสามัคคีในหมู่คณะโดยจัดให้มีการแข่งขันกีฬาประเภทต่าง ๆ ที่เป็นกีฬาพื้นบ้าน จัดให้มีการประกวดขบวนพาเหรดและกองเชียร์อีกด้วย ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug3/28.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug3/29.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug3/30.jpg) |