นศ.ญี่ปุ่น ศึกษาดูงานแผนพัฒนาเมืองศรีราชา |
|
คณะนักศึกษาจากประเทศญี่ปุ่นศึกษาดูงานการวางแผนพัฒนาเมืองท่องเที่ยว ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug5/45.jpg)
ที่ ห้องประชุมใหญ่ ชั้น 3 เทศบาลเมืองศรีราชา นายฉัตรชัย ทิมกระจ่าง นายกเทศมนตรีเมืองศรีราชา พร้อมด้วยว่าที่ร้อยตรีทนงศักดิ์ พวงน้อย ปลัดเทศบาลเมืองศรีราชา หัวหน้าส่วนราชการ ร่วมต้อนรับคณะนิสิต นักศึกษา คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ และนักศึกษาจาก มหาวิทยาลัยชิบาอูระ จากประเทศญี่ปุ่น จำนวน 113 คน ในโอกาสที่เดินทางเข้ามาศึกษาดูงาน การบริหารจัดการบ้านเมืองที่ดีตามหลักธรรมาภิบาลและการวางแผนพัฒนาเมืองท่องเที่ยว รวมทั้งเยี่ยมสถานที่ท่องเที่ยวสำคัญของเมือง ได้แก่ สะพานลอยน้ำส่งเสริมการท่องเที่ยวเกาะลอย ภายในห้องประชุม นายฉัตรชัย ทิมกระจ่างนายกเทศมนตรีเมืองศรีราชา บอกเล่าถึงแผนการพัฒนาเมืองในด้านการท่องเที่ยว และ ได้มีการแนะนำและเปิดให้ชม Presentation การพัฒนาเมืองศรีราชาภาคภาษาญี่ปุ่น และตอบข้อซักถาม ของคณะที่เข้าศึกษาดูงาน ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug5/46.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug5/47.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug5/48.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug5/49.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug5/50.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug5/51.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug5/52.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug5/53.jpg)
|