วิทยาลัยเทคโนโลยีเมืองชลบริหารธุรกิจ จัดการแข่งขันกีฬาสีภายใน ประจำปีการศึกษา 2566 ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug5/132.jpg)
ที่ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลตะวันออกวิทยาเขตบางพระ อาจารย์ เกษร วุฒิสินธ์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคโนโลยีเมืองชลบริหารธุรกิจ พร้อมด้วย ดร.สิทธิพงษ์ ภูมิ ภักดีพรรณ เป็นประธานเปิดการแข่งขันกีฬาภายในวิทยาลัยเทคโนโลยีเมืองชลบริหารธุรกิจ ประจำปีการศึกษา 2566 ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug5/133.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug5/134.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug5/135.jpg)
โดย วิทยาลัยเทคโนโลยีเมืองชลบริหารธุรกิจ เป็นสถาบันการศึกษาที่มีความมุ่งมั่น และตั้งใจในการบริหารจัดการด้านการศึกษา ให้ผู้เรียนมีความรู้ มีทักษะทางด้านวิชาชีพ โดยดำเนินการควบคู่กับการปลูกฝังคุณธรรม จริยธรรมที่ดีงาม สามารถใช้ชีวิตในสังคมได้อย่างถูกต้องเหมาะสม และการจัดกีฬาสีภายในครั้งนี้ ได้จัดให้มีขึ้นอย่างต่อเนื่องเป็นประจำทุกปีการศึกษา โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้นักเรียน นักศึกษามีสุขภาพพลานามัยที่สมบูรณ์แข็งแรง เพื่อให้นักเรียน นักศึกษาได้ฝึกการเป็นผู้นำ และผู้ตามที่ดี มีน้ำใจเป็นนักกีฬา รู้จักแพ้ รู้จักชนะ รู้จักให้อภัย เพื่อให้นักเรียน นักศึกษาแสดงศักยภาพในด้านการกีฬา และเพื่อให้นักเรียน นักศึกษารู้จักการวางแผนการทำงานเป็นหมู่คณะ การจัดกีฬาภายในของวิทยาลัย ประกอบด้วย นักเรียน นักศึกษาตั้งแต่ระดับชั้นประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นปีที่ 1 ถึงระดับชั้นประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง ชั้นปีที่ 2 จำนวนทั้งสิ้น 1,300 คน ประกอบด้วยสีทั้งหมด 4 สี ได้แก่ สีฟ้า สีชมพู สีม่วง และสีแดง ซึ่งนอกจากมีการแข่งขันประเภทต่างๆแล้ว ยังมีการประกวดขบวนพาเหรด เชียร์ลีดเดอร์ กองเชียร์ และสแตนด์เชียร์อีกด้วยด้วย ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug5/136.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug5/137.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug5/138.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug5/139.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug5/140.jpg)
|