101 ปี รร.ท.บ้านศรีมหาราชา |
|
โรงเรียนเทศบาลบ้านศรีมหาราชา ได้จัดพิธีทำบุญ ครบรอบ 101ปี เพื่อความเป็นสิริมงคล ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug5/142.jpg)
ที่ ห้องประชุมประดู่แเดง โรงเรียนเทศบาลบ้านศรีมหาราชา ได้จัดพิธีทำบุญ ครบรอบ 101 ปี โรงเรียนเทศบาลบ้านศรีมหาราชา โดยมี นายสกันฌ์วุฒิ เศรษฐีกมล ผู้อำนวยการโรงเรียนเทศบาลบ้านศรีมหาราชา เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วยคณะครู นักเรียน ได้ร่วมทำบุญ ถวายภัตตาหาร ถวายสังฆทาน และ ถวายจตุปัจจัย ไทยธรรมแด่พระสงฆ์ จำนวน 9 รูป เนื่องในโอกาสครบรอบ 101 ปี โรงเรียนเทศบาลบ้านศรีมหาราชา เพื่อความเป็นสิริมงคลโดย โรงเรียนเทศบาลบ้านศรีมหาราชา เกิดขึ้นมาจากนโยบายของคณะเทศมนตรีเทศบาลเมืองศรีราชา ให้มีการรวมโรงเรียน ระหว่างโรงเรียนเทศบาลบ้านศรีราชา กับโรงเรียนเทศบาลวัดศรีมหาราชา เข้าด้วยกัน เมื่อวันที่ 1 พฤษภาคม 2544 ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug5/141.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug5/143.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug5/144.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug5/145.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug5/146.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug5/147.jpg) ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug5/148.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug5/149.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Aug5/150.jpg) |