นายกฯ ศรีราชา เข้ารับพระราชทานพระพลังแผ่นดิน |
|
นายฉัตรชัย ทิมกระจ่าง นายกเทศมนตรีเมืองศรีราชา เข้ารับพระราชทานพระพลังแผ่นดินของจังหวัดชลบุรี ด้านหน้าพระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว ร่วมกับหัวหน้าส่วนราชการ ผู้นำท้องถิ่น หน่วยงานภาครัฐและรัฐวิสาหกิจ จำนวน 30 คน ณ ศาลากลางจังหวัดชลบุรี อำเภอเมืองชลบุรี จังหวัดชลบุรี ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Sep1/41.jpg)
โดย นายธวัชชัย ศรีทอง ผู้ว่าราชการจังหวัดชลบุรี ได้เข้ารับพระราชทานพระพลังแผ่นดิน สำหรับผู้ช่วยขับเคลื่อนพัฒนาเกาะสีชัง เมื่อวันอังคารที่ 5 กันยายน 2566 ในเวลา 11.00 น. ณ พระที่นั่งอัมพรสถาน เขตดุสิต กรุงเทพมหานคร จากนั้น ในเวลา 14.00 น. เพื่อให้การรับพระราชทานฯ เป็นไปด้วยความเรียบร้อยและสมพระเกียรติ ได้มีพิธีรับพระราชทานพระพลังแผ่นดินของจังหวัดชลบุรีให้กับหัวหน้าส่วนราชการ ผู้นำท้องถิ่น หน่วยงานภาครัฐและรัฐวิสาหกิจเข้ารับพระราชทานพระพลังแผ่นดินฯ ในครั้งนี้ ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Sep1/43.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Sep1/42.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Sep1/44.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Sep1/45.jpg)
Pr.Srirachacity 5 กันยายน 2566
|