รร.ท.วัดราษฎร์ฯ จัด งานแนะแนวการศึกษาและอาชีพ |
|
โรงเรียนเทศบาลวัดราษฎร์นิยมธรรม จัดโครงการวันวิชาการ “งานแนะแนวการศึกษาและอาชีพ” เพื่อให้นักเรียนสามารถแสดงออกด้านความรู้ ความสามารถ และ ศักยภาพของตนเอง ในด้านต่าง ๆ ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Sep1/147.jpg)
ที่ โรงเรียนเทศบาลวัดราษฎร์นิยมธรรม อำเภอศรีราชา ได้จัดโครงการวันวิชาการ “งานแนะแนวการศึกษาและอาชีพ” ประจำปีการศึกษา 2566 โดยมี นายเทียม พัฒนพงศ์สิริกุล รองปลัดเทศบาลเมืองศรีราชา เป็นประธานเปิดโครงการ นายเอกชัย สาโรจน์ ผู้อำนวยการโรงเรียนเทศบาลวัดราษฎร์นิยมธรรม กล่าวรายงานวัตถุประสงค์การจัดโครงการวันวิชาการ “งานแนะแนวการศึกษาและอาชีพ” ในครั้งนี้ เพื่อให้นักเรียนได้แสดงออกถึงความสามารถด้านวิชาการ เพื่อส่งเสริมให้นักเรียนได้พัฒนาตนเองตามธรรมชาติและเต็มศักยภาพ ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Sep1/148.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Sep1/149.jpg)
จากนั้น ว่าที่ร้อยตรีทนงศักดิ์ พวงน้อย ปลัดเทศบาลเมืองศรีราชา ได้เป็นประธานมอบประกาศนียบัตรแก่หน่วยงานที่เข้าร่วมกิจกรรม และมอบใบประกาศนียบัตรแก่นักเรียน และบุคลากรทางการศึกษา ที่สร้างชื่อเสียงให้โรงเรียน ต่อด้วยเป็นประธานตัดริบบิ้นเปิดงานวันวิชาการ “งานแนะแนวการศึกษาและอาชีพ ประจำปีการศึกษา 2566 อย่างเป็นทางการ พร้อมเยี่ยมชมบูธ นิทรรศการแสดงผลงานของนักเรียน ทั้งนี้ เพื่อให้นักเรียนสามารถแสดงออกด้านความรู้ ความสามารถ และ ศักยภาพของตนเอง ในด้านต่าง ๆ ที่ตนเองถนัด ตามวิสัยทัศน์ของสถานศึกษา ที่ว่า “โรงเรียนเทศบาลวัดราษฎร์นิยมธรรม จัดการศึกษาได้มาตรฐาน เป็น มิตรกับสิ่งแวดล้อม น้อมนำหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง” ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Sep1/150.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Sep1/151.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Sep1/152.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Sep1/153.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Sep1/154.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Sep1/155.jpg) |