ฟุตซอลพลูตาหลวง 18 ปี ผงาดคว้าเเชมป์ก่อนปิดเทอมเเรก |
|
โรงเรียนพลูตาหลวงวิทยา คว้ารางวัลชนะเลิศ รุ่น 18 ปีชาย รายการฟุตซอลต้านยาเสพติด ครั้งที่ 19 ประจำปี 2566 มาครองได้สำเร็จ ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Sep2/125.jpg)
การแข่งขันฟุตซอลรายการฟุตซอลต้านยาเสพติด ครั้งที่ 19 ประจำปี 2566 ที่วิทยาลัยเทคโนโลยีภาคตะวันออก (อีเทค) โรงเรียนพลูตาหลวงวิทยา สามารถคว้ารางวัลชนะเลิศ รุ่น 18 ปีชาย มาครองได้สำเร็จก่อนปิดเทอมแรก นอกจากนั้นทีมฟุตซอลโรงเรียนพูลตาหลวงวิทยา ยังสามารถคว้ารางวัลในรายการนี้อีกหลายรางวัล โดยนักเตะยอดเยี่ยมได้แก่ นายสิทธรัตน์ ค้ำคูณ ผู้รักษาประตูยอดเยี่ยมได้แก่นายณัฐภูมิ แซ่ตั้ง ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Sep2/126.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Sep2/127.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Sep2/128.jpg)
ส่วนทีมฟุตซอลโรงเรียนพูลตาหลวงวิทยา เป็นโรงเรียนในสังกัด อบจ.ชลบุรี โดยมีอาจารย์บอล ปิยณัฐ โสดาบัน อาจารย์เต่า พชร แย้มพราย และอาจารย์เอฟ จักรรัตน์ กองตัน เป็นผู้ฝึกสอน และทีมฟุตซอลโรงเรียนพลูตาหลวงวิทยา ขอขอบพระคุณคณะผู้บริหารของโรงเรียน ตลอดจนกำลังใจจากผู้ปกครองทุกท่านที่คอยส่งกำลังใจแรงเชียร์ตลอดการแข่งขัน ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Sep2/129.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Sep2/130.jpg) |