สังสรรค์นักกีฬาวินด์เซิร์ฟ ฮีโร่ อชก. หลังสร้างความสุขให้คนไทย |
|
สมาคมวินด์เซิร์ฟแห่งประเทศไทยจัดเลี้ยงสังสรรค์ในโอกาสส่งนักกีฬาเข้าร่วมแข่งขันกีฬาเอเชี่ยนเกมส์ ครั้งที่ 19 คว้าเหรียญรางวัลมาได้อย่างเกินคาด ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Oct2/148.jpg)
ค่ำวันที่ 9 ต.ค.66 ที่ร้าน Tree House Garden Cafe & Restaurant Pattaya ได้มีการจัดเลี้ยงสังสรรค์ของสมาคมวินด์เซิร์ฟแห่งประเทศไทย ในโอกาสส่งนักกีฬาเข้าร่วมแข่งขันกีฬาเอเชี่ยนเกมส์ ครั้งที่ 19 ที่ประเทศสาธารณรัฐประชาธิปไตย หรือหางโจวเกมส์ 2022 ระหว่างวันที่ 23 ก.ย.–8 ต.ค.2023 ที่ผ่านมา และสามารถคว้าเหรียญรางวัลมาได้อย่างเกินความคาดหมาย ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Oct2/149.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Oct2/150.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Oct2/151.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Oct2/152.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Oct2/153.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Oct2/154.jpg)
โดย "น้องดาว" ศิริพร แก้วดวงงาม ได้เหรียญทอง ในประเภทวินด์เซิร์ฟ RSX หญิง,"โอ๊ต" ณัฐพงษ์ โพธินพรัตน์ ได้เหรียญเงินในประเภท RSX ชาย และ "น้องพลอย” อธิชา หอมระรื่น นักกีฬาได้เหรียญทองแดง ในรุ่นไอคิวฟอยล์บุคคลหญิง ซึ่งภายในงานมีนายพัฒนา บุญสวัสดิ์ เลขานุการ สมาคมวินด์เซิร์ฟแห่งประเทศไทย และคณะนักกีฬาร่วมให้การต้อนรับคณะผู้บริหารเมืองพัทยา นำโดยนายปรเมศวร์ งามพิเชษฐ์ นายกเมืองพัทยา ในโอกาสเดียวกันนี้นายปรเมศวร์ งามพิเชษฐ์ นายกเมืองพัทยา ได้มอบขวัญถุงให้กับทีมนักกีฬาวินด์เซิร์ฟทีมชาติไทยที่สร้างชื่อเสียงและสร้างความสุขให้คนไทยทั้งชาติ เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจให้กับนักกีฬาวินด์เซิร์ฟทีมชาติไทยลูกหลานคนพัทยาที่เป็นแบบอย่างที่ดีต่อเยาวชนท้องถิ่นให้สามารถต่อยอดและพัฒนากีฬาดังกล่าวให้ดียิ่งขึ้นไปด้วย ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Oct2/155.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Oct2/156.jpg) |