ทต.บางพระ ส่งมอบโครงการปรับปรุง/ซ่อมแซมบ้านผู้สูงอายุ |
|
เทศบาลตำบลบางพระได้ดำเนินการส่งมอบโครงการปรับปรุง/ซ่อมแซมบ้านผู้สูงอายุจำนวน 5 ราย ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Oct4/49.jpg)
นายจงรัก สุขประเสริฐ รองนายกเทศมนตรีตำบลบางพระ พร้อมปลัดเทศบาล และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องร่วมส่งมอบบ้านที่ได้ทำการปรับปรุง ซ่อมแซม จำนวน 5 หลัง ตามที่กรมกิจการผู้สูงอายุ กระทรวงการพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ ได้จัดสรรงบประมาณปี 2566 ในโครงการปรับสภาพแวดล้อมและสิ่งอำนวยความสะดวกของผู้สูงอายุให้เหมาะสมและปลอดภัย และศูนย์พัฒนาการจัดสวัสดิการผู้สูงอายุบ้านบางละมุง ให้ดำเนินการสำรวจกลุ่มเป้าหมายที่ประสบปัญหา ในเขตพื้นที่ตำบลบางพระ อำเภอศรีราชา เพื่อที่ศูนย์พัฒนาการจัดสวัสดิการสังคมผู้สูงอายุบ้านบางละมุง จะได้นำเสนอคณะกรรมการพิจารณาให้ผู้สูงอายุได้รับการช่วยเหลือ โดยเทศบาลตำบลบางพระได้รับการสนับสนุนงบประมาณโครงการจำนวน 5 ราย รายละ 22,500 บาท รวมเป็นเงิน 112,500 บาท ซึ่งได้ทำการปรับปรุงซ่อมแซมเรียบร้อยแล้ว จึงได้มีการส่งมอบบ้านดังกล่าวทั้ง 5 หลัง ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Oct4/50.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Oct4/51.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Oct4/52.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Oct4/53.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Oct4/54.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Oct4/55.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Oct4/56.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Oct4/57.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Oct4/58.jpg) |