ทต.บางพระ เดินรณรงค์ป้องกันโรคไข้เลือดออก |
|
เทศบาลตำบลบางพระจัดกิจกรรมเดินรณรงค์ป้องกันและควบคุมโรคไข้เลือดออก ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Nov2/159.jpg)
ที่ ริมห้วยสุครีพ นายลออง พยนต์ นายกเทศมนตรีตำบลบางพระ พร้อมคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล เจ้าหน้าที่เทศบาล กำนัน ผู้ใหญ่บ้านและอาสาสมัครสาธารณสุขชุมชน เข้าร่วมกิจกรรมเดินรณรงค์ป้องกันและควบคุมโรคไข้เลือดออก ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Nov2/160.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Nov2/161.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Nov2/162.jpg)
ด้วยทางเทศบาลให้ความสำคัญต่อการป้องกันควบคุมและรักษาโรคไข้เลือดออกเป็นอย่างมาก จึงได้มีการจัดกิจกรรมรณรงค์นี้ขึ้น โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อกระตุ้นให้ประชาชนเกิดความตระหนักในการป้องกันควบคุมโรคไข้เลือดออกในบ้านเรือน ชุมขน ของตนเองอย่างสม่ำเสมอและต่อเนื่อง เน้นการสร้างทีมเครือข่าย จากทุกภาคส่วนไม่ว่าจะเป็น ท้องถิ่น ผู้นำชุมชน อสม. โรงเรียน วัด และสถานประกอบการต่างๆ ในพื้นที่ โดยมีเป้าหมายการดำเนินงานเพื่อให้ประชาชนมีสุขภาพที่ดี ปลอดภัยจากโรคไข้เลือดออก ประชาชนมีความรู้เกิดความตระหนัก และนำไปปฏิบัติตนเพื่อป้องกันตนเองจากโรคไข้เลือดออก และชุมชนมีระบบเฝ้าระวังโรคไข้เลือดออกที่ดีและต่อเนื่อง ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Nov2/163.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Nov2/164.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Nov2/165.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Nov2/166.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Nov2/167.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Nov2/168.jpg)
|