ปิดการประกวดวาดภาพ ครั้งที่ 22 |
|
ปิดการประกวดวาดภาพ ครั้งที่ 22 ศรีราชาเมืองน่าอยู่ เมืองน่าเที่ยว ได้รับความสนใจจากเยาวชน นักเรียน นักศึกษาและประชาชน ส่งผลงานเข้าประกวดจำนวนมาก ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Nov3/97.jpg)
ที่ โรงยิมเกาะลอยเทศบาลเมืองศรีราชา อำเภอศรีราชา หลังจากปิดรับผลงานวาดภาพในการประกวดวาดภาพ ครั้งที่ 22 ประจำปี 2566 หัวข้อ “ศรีราชาเมืองน่าอยู่ เมืองน่าเที่ยว” ที่เทศบาลเมืองศรีราชาได้ร่วมกับมหาวิทยาลัยบูรพา มหาวิทยาลัยศิลปากร สถาบันบัณฑิตพัฒนศิลป์ และร้านภีกคอลเลคชั่น จัดขึ้น ศิลปินแห่งชาติ และศิลปินชั้นเยี่ยม ที่นำโดย ศาสตราจารย์ ดร.เดชา วราชุน เป็นประธานกรรมการตัดสิน ร่วมตัดสินผลงานวาดภาพ จากเยาวชน นักเรียน นักศึกษาและประชาชน ที่ส่งเข้าประกวดจำนวนมาก โดยการกวดแบ่งออกเป็น 5 ระดับ คือระดับอนุบาล , ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 1-3 , ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 4-5 , ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1-3 , ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4-5 / ปวช. , ระดับอาชีวศึกษา (ปวส.)/อุดมศึกษา และ ประชาชนทั่วไป ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Nov3/98.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Nov3/99.jpg)
จากนั้นที่ สวนสาธารณะ สวนสุขภาพเทศบาลเมืองศรีราชา นายอนันต์ วนไพศาล ประธานสภาเทศบาลเมืองศรีราชา , นายประภัส เจริญสันติสุข รองนายกเทศมนตรี , นางสาวกรวรรณ เตมียศร รองนายกเทศมนตรีเมืองศรีราชา และ สมาชิกสภาเทศบาล ร่วมมอบรางวัลการประกวดวาดภาพ ครั้งที่ 22 ประจำปี 2566 หัวข้อ “ศรีราชาเมืองน่าอยู่ เมืองน่าเที่ยว” โดยสรุปผลรางวัลดังนี้ “ระดับอนุบาล” ชนะเลิศ ได้แก่ เด็กหญิงดาริน ชนะศรี จากโรงเรียนมารีวิทย์ รองชนะเลิศ ได้แก่ เด็กหญิงแสนฐา หิรัญกุลพร จากสถาบันสอนศิลปะ Little Art ชลบุรี “ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 1-3” ชนะเลิศ ได้แก่ เด็กหญิงณิชาภา บูรณ์เจริญ จากโรงเรียนประภัสสรวิทยา รองชนะเลิศ ได้แก่ เด็กหญิงมิรินดา สาพิศ จากสถาบันสอนศิลปะ Little Art ชลบุรี “ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 4-5” ชนะเลิศ ได้แก่ เด็กหญิงรสา จันทร์สุข จากโรงเรียนเมืองพัทยา 3 รองชนะเลิศ ได้แก่ เด็กหญิงณัฐพัชร์ ใบเงิน จากโรงเรียนสารสาสน์วิเทศชลบุรี “ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1-3” ชนะเลิศ ได้แก่ MOZHOU จากPansuk Art Center รองชนะเลิศ ได้แก่ เด็กหญิงภิรินญาน์นัน สุพัฒนวาณิชกุล จากสถาบันสอนศิลปะ Little Art ชลบุรี “ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4-5 / ปวช.” ชนะเลิศ ได้แก่ นายทินพล เจริญอาภรณ์วัฒนา จากโรงเรียนอริยวิจิตรบัณฑิตย์ รองชนะเลิศ ได้แก่ นายก้องเกียรติ จันทร จากโรงเรียนพานทอง “ประชาชนทั่วไป” ชนะเลิศ ได้แก่ นายเรืองฤทธิ์ สร่องศรี รองชนะเลิศ ได้แก่ นายธีระพงษ์ จาตุมา จากมหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย วิทยาเขตเชียงใหม่ ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Nov3/100.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Nov3/101.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Nov3/102.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Nov3/103.jpg)
โดยวัตถุประสงค์ของการจัดการประกวดครั้งนี้เพื่อส่งเสริม ประชาสัมพันธ์ และอนุรักษ์ บริบทพื้นที่สถานที่ท่องเที่ยวในเขตเทศบาลเมืองศรีราชา อำเภอศรีราชา จังหวัดชลบุรี ให้เป็นที่แพร่หลายทั้งประชาชนในประเทศและชาวต่างประเทศ และเป็นการกระตุ้นเศรษฐกิจของพื้นที่ หลังจากเสร็จสิ้นพิธีได้มีการประมูลภาพวาด โดยมีผู้สนใจเข้าร่วมประมูลจำนวนมาก ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Nov3/104.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Nov3/105.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Nov3/106.jpg)
|