ชาวศรีราชาร่วมทำบุญตักบาตรถวายเป็นพระราชกุศลแด่ รัชกาลที่ 9 |
|
ชาวอำเภอศรีราชาร่วมทำบุญตักบาตรข้าวสาร อาหารแห้ง แด่พระสงฆ์ 89 รูป เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศรมหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราชบรมนาถบพิตร ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Dec1/81.jpg)
ที่ บริเวณสวนสุขภาพเทศบาลเมืองศรีราชา นายวรจักร สถาพรภิญโญ นายอำเภอศรีราชา เป็นประธานจุดธูปเทียนเครื่องทองน้อยหน้าพระบรมฉายาลักษณ์ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศรมหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราชบรมนาถบพิตร พร้อมด้วย นายฉัตรชัย ทิมกระจ่าง นายกเทศมนตรีเมืองศรีราชา คณะผู้บริหาร ภาครัฐและเอกชน ทหาร ตำรวจ องค์กรปกครองท้องถิ่น และประชาชนชาวศรีราชา ร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์และทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้งแด่พระสงฆ์จำนวน 89 รูป เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศรมหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราชบรมนาถบพิตร ในโอกาสวันคล้ายวันเฉลิมพระชนมพรรษา 5 ธันวาคม เพื่อน้อมรำลึกนึกถึงพระมหากรุณาธิคุณของพระองค์ท่านมีทรงมีต่อพสกนิกรชาวไทยทั้งแผ่นดิน ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Dec1/82.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Dec1/83.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Dec1/84.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Dec1/85.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Dec1/86.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Dec1/87.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Dec1/88.jpg)
จากนั้นได้มีพิธีวางพานพุ่มดอกไม้ โดยมีหัวหน้าส่วนราชการ และผู้เข้าร่วมพิธีแต่ละหน่วยงาน เข้าวางพานพุ่มดอกไม้หน้าพระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศรมหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร ตามลำดับ ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Dec1/89.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Dec1/90.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Dec1/91.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Dec1/92.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Dec1/93.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Dec1/94.jpg)
จากนั้น นายอำเภอศรีราชาและผู้ร่วมพิธีร่วมกิจกรรมปล่อยพันธุ์กุ้งกุลาดำ เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล แด่พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราชบรมนาถบพิตร เนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติโดยได้รับการสนับสนุนพันธุ์กุ้งกุลาดำจากสมาคมประมงพื้นบ้านจังหวัดชลบุรี ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Dec1/95.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Dec1/96.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Dec1/97.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Dec1/98.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Dec1/99.jpg) |