รร.อนุบาลบ้านบางพระ รับมอบอาคารโรงอาหาร อบจ.ชลบุรี |
|
โรงเรียนอนุบาลบ้านบางพระรับมอบอาคารโรงอาหารองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี และพิธีทอดผ้าป่าสามัคคีเพื่อการศึกษา ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Dec1/135.jpg)
ที่ โรงเรียนอนุบาลบ้านบางพระ นายอุดมศักดิ์ เจริญวุฒิ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี เป็นประธานในพิธีมอบอาคารโรงอาหารองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรีให้กับโรงเรียนอนุบาลบ้านบางพระโดยมี ด๊อกเตอร์ดวงเดือน วินิจฉัย ผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลบ้านบางพระ นายลออง พยนต์ นายกเทศมนตรีตำบลบางพระ นายสมเกียรติ เกตุวัตถา สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี และกรรมการสถานศึกษาขั้นพื้นฐาน เข้าร่วมพิธี ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Dec1/124.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Dec1/125.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Dec1/126.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Dec1/127.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Dec1/128.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Dec1/129.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Dec1/130.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Dec1/131.jpg)
โดยที่ผ่านมาโรงเรียนมีอาคารโรงอาหารคอนกรีต 1 ชั้น สำหรับให้บริการนักเรียน จำนวน 500 ที่นั่ง ซึ่งไม่เพียงพอต่อความต้องการใช้งาน เนื่องด้วยโรงเรียนมีจำนวนนักเรียนที่เพิ่มมากขึ้น ประกอบกับมีอายุการใช้งานยาวนานมากกว่า 40 ปี ทำให้เกิดการชำรุดทรุดโทรม โรงเรียนอนุบาลบ้านบางพระ จึงได้เสนอโครงการก่อสร้างโรงอาหาร หอประชุม เพื่อขอรับการสนับสนุนงบประมาณจากองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี และได้ดำเนินการก่อสร้างในปีงบประมาณ 2564 ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Dec1/132.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Dec1/123.jpg)
ด้วยงบประมาณจำนวน สิบเจ็ดล้านหกหมื่นบาทซึ่งได้ดำเนินการก่อสร้างแล้วเสร็จเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ทำให้โรงเรียนอนุบาลบ้านบางพระ มีอาคารโรงอาหารที่เพียงพอสำหรับให้บริการนักเรียน และมีหอประชุมชั้นบนเพื่อการจัดการเรียนการสอนและสามารถใช้เป็นสถานที่ให้บริการแก่ชุมชนได้ โดยมี ดร.จุรีรัตน์ พินิจมนตรี ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชลบุรี เขต 3 ที่เป็นผู้รับมอบอาคารโรงอาหาร องค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี จากนั้นประธานและผู้ร่วมในพิธี ร่วมกดปุ่มเปิดแพรคลุมป้ายอาคาร ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Dec1/133.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2566/66Dec1/134.jpg) |