สังสรรค์ปีใหม่ ผู้สูงอายุชุมชนวังหิน |
|
สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี เป็นประธานเปิดงานเลี้ยงสังสรรค์ปีใหม่ชมรมผู้สูงอายุชุมชนวังหิน ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Jan3/47.jpg)
ที่ โดมเอนกประสงค์โรงเรียนวัดวังหิน นางณภัทร ทรงจันทร์ ประธานชุมชนวังหิน กล่าวต้อนรับผู้สูงอายุของชุมชน โดยมี นายสมเกียรติ เกตุวัตถา สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี เป็นประธานเปิดงานเลี้ยงสังสรรค์ปีใหม่ชมรมผู้สูงอายุชุมชนวังหิน พร้อมกล่าวอวยพรผู้ร่วมงานในช่วงเทศกาลขึ้นปีใหม่ ซึ่งในชุมชนมีผู้สูงอายุอยู่ราว 70 คน ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Jan3/48.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Jan3/49.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Jan3/50.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Jan3/51.jpg)
ทั้งนี้ การจัดงานมีวัตถุประสงค์ให้ผู้สูงอายุในชุมชนได้มีโอกาสพบปะพูดคุย ได้มาสนุกสนานร่วมกัน ให้เห็นว่าชุมชนมีความเป็นห่วงเป็นใย ยังให้ความสำคัญและอยากให้ผู้สูงอายุมีคุณภาพชีวิตที่ดี ซึ่งภายในงานได้มีการเลี้ยงอาหารผู้สูงอายุ การแสดงบนเวที มอบของที่ระลึก และจับฉลากแจกของขวัญของรางวัลจำนวนมาก ซึ่งบรรยากาศเต็มไปด้วยความสนุกสนานและรอยยิ้มด้านผู้ใหญ่บ้าน หมู่ 1 ตำบลสุรศักดิ์ กล่าวว่า ในปีหน้าจะจัดงานสังสรรค์ โดยรวมผู้สูงอายุทั้ง 3 ชุมชน ของหมู่ 1 ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Jan3/52.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Jan3/53.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Jan3/54.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Jan3/55.jpg) |