ครบรอบ 16 ปี วิทยาลัยอาชีวศึกษาศรีราชา |
|
นายกเทศมนตรีเมืองศรีราชา เป็นประธานในพิธีทำบุญเนื่องในวันสถาปนาวิทยาลัยอาชีวศึกษาศรีราชา ครบรอบ 16 ปี ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb1/95.jpg)
ที่ ห้องประชุมวิทยาลัยอาชีวศึกษาศรีราชา นายฉัตรชัยทิมกระจ่าง นายกเทศมนตรีเมืองศรีราชา เป็นประธานในพิธีทำบุญเนื่องในวันสถาปนาวิทยาลัยอาชีวศึกษาศรีราชา ครบรอบ 16 ปี โดยได้นิมนต์พระภิกษุสงฆ์ จำนวน 9 รูป มาเจริญพระพุทธมนต์ เพื่อความเป็นสิริมงคล ซึ่งมี นางสาวกรวรรณ เตมียศร รองนายกเทศมนตรีเมืองศรีราชา ว่าที่ร้อยตรีทนงศักดิ์ พวงน้อย ปลัดเทศบาลเมืองศรีราชา สมาชิกสภาเทศบาลเมืองศรีราชานายนิรันดร์ พิทักษ์มงคล รักษาการผู้อำนวยการวิทยาลัยอาชีวศึกษาศรีราชา คณะครู นักเรียน และผู้บริหารสถานศึกษาในสังกัดเทศบาลเมืองศรีราชา เข้าร่วมในพิธี ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb1/96.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb1/97.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb1/98.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb1/99.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb1/100.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb1/101.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb1/102.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb1/103.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb1/104.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb1/105.jpg)
ซึ่งวิทยาลัยอาชีวศึกษาศรีราชา เปิดทำการเรียนการสอนเมื่อวันที่ 5 กุมภาพันธ์ 2551 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อขยายโอกาสทางการศึกษาให้แก่เยาวชนในท้องถิ่นได้รับการศึกษาในระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพ เพื่อรองรับตลาดแรงงานในท้องถิ่น เนื่องจากศรีราชาเป็นศูนย์กลางการลงทุนด้านอุตสาหกรรม ซึ่งปัจจุบันยังเป็นพื้นที่โครงการพัฒนาระเบียงเศรษฐกิจพิเศษภาคตะวันออก และตอบสนองพระราชบัญญัติการศึกษาแห่งชาติ ปัจจุบันเปิดทำการเรียนการสอนในระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพ จำนวน 4 สาขาวิชาและระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง 2 สาขาวิชา ปัจจุบันมีจำนวนนักเรียนทั้งหมด 230 คน โดยหลังพิธีสงฆ์ นายกเทศมนตรีเมืองศรีราชาได้กล่าวให้โอวาทและแสดงความยินดีในวันคล้ายวันสถาปนาครบ 16 ปี ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb1/106.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb1/107.jpg) |