ประชุมคณะผู้บริหารฯ และสมาชิกสภาเทศบาลนครแหลมฉบัง ครั้งที่ 2/2567 |
|
นครแหลมฉบัง แต่งตั้ง บุญเชิด เผือกสะอาด เป็นผู้ทรงคุณวุฒิ พร้อมแสดงความยินดีกับ 3 นักเรียนที่ได้รับประกาศเกียรติคุณที่สามารถไปคว้ารางวัลระดับประเทศ รวมถึงติดตามผลงานการปฏิบัติงานของผู้บริหารสมาชิกสภา และหัวหน้าส่วนราชการในครั้งที่ผ่านมา ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb1/108.jpg)
วันนี้ (5 กุมภาพันธ์ 2567) เทศบาลนครแหลมฉบัง จัดการประชุมปรึกษาหารือคณะผู้บริหารฯ และสมาชิกสภาเทศบาล ครั้งที่ 2/2567 โดยมี นายบุญเลิศ น้อมศิลป์ ประธานที่ปรึกษาคณะผู้บริหารเทศบาลนครแหลมฉบัง เป็นประธานในที่ประชุม พร้อมด้วย นางจินดา ถนอมรอด นายกเทศมนตรีนครแหลมฉบัง นายวันชัย พุ่มเมือง ประธานสภาเทศบาลฯ ที่ปรึกษา ผู้บริหาร สมาชิกสภา และหัวหน้าส่วนราชการ เข้าร่วมการประชุม โดยมี นายนพรัตน์ ศรีพรหม นายอำเภอศรีราชา เข้าร่วมการประชุมด้วย ที่ห้องประชุมเมืองท่า เทศบาลนครแหลมฉบัง จังหวัดชลบุรี ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb1/109.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb1/110.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb1/111.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb1/112.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb1/113.jpg)
โดยในวาระการประชุมมีการแต่งตั้ง นายบุญเชิด เผือกสะอาด อดีตผู้จัดการแผนกปฏิบัติการ กะ B บริษัท ปตท.น้ำมันและการค้าปลีก จำกัดมหาชน มาดำรงตำแหน่งผู้ทรงคุณวุฒิเทศบาลนครแหลมฉบัง รวมทั้งยังร่วมแสดงความยินดีกับ 3 นักเรียนในโรงเรียนที่สังกัดอยู่ในเทศบาล ได้แก่ เด็กหญิงวิภาสิณี แสนสุข นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓/๖ โรงเรียนเทศบาลแหลมฉบัง ๑ ที่ไปคว้ารางวัลการแข่งขันคัดลายมือ ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๑ - ๓ โดยได้รับรางวัล รองชนะเลิศอันดับ ๒ เหรียญทอง ในระดับภาค และได้รับรางวัล ชมเชยในระดับประเทศ อีกรางวัลคือ การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๔ - ๖ เด็กหญิงกมลเนตร เสียงเย็น ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖/๘ กับ เด็กหญิงสุพิชญา กาวี ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖/๒ ได้รับรางวัล ชนะเลิศเหรียญทองระดับประเทศ ในการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ ๗๑ ปีการศึกษา ๒๕๖๖ และประชุมติดตามผลการปฏิบัติหน้าที่ของสมาชิกสภาเทศบาลและหัวหน้าส่วนราชการ ที่ลงพื้นที่ไปแก้ไขปัญหา ของประชาชนที่อาศัยอยู่ในชุมชน ให้คลายความเดือดร้อน และมีความสุข สงบ ปลอดภัยในชีวิตประจำวัน ในโครงการต่าง ๆ ให้แล้วเสร็จไปได้ด้วยดีทุกโครงการแล้วในรอบเดือนที่ผ่านมา ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb1/114.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb1/115.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb1/116.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb1/117.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb1/118.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb1/119.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb1/120.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb1/121.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb1/122.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb1/123.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb1/124.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb1/125.jpg) |