ว.อาชีวะฯ ศรีราชาจัดโครงการแสดงผลงานทางวิชาการและวิชาชีพ |
|
วิทยาลัยอาชีวศึกษาศรีราชาจัดโครงการจัดแสดงผลงานทางวิชาการและวิชาชีพ ปีการศึกษา 2566 ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb2/60.jpg)
ที่ วิทยาลัยอาชีวศึกษาศรีราชานางสาวกรวรรณ เตมียศร รองนายกเทศมนตรีเมืองศรีราชา เป็นประธานเปิดโครงการจัดแสดงผลงานทางวิชาการและวิชาชีพ ปีการศึกษา 2566 โดยมี นางสาวอาภาพร วิเศษ หัวหน้างานวิชาการวิทยาลัยอาชีวศึกษาศรีราชา กล่าวถึงวัตถุประสงค์โครงการ เพื่อเผยแพร่ผลงานทางวิชาการและวิชาชีพของคณะครูและนักเรียน-นักศึกษา วิทยาลัยอาชีวศึกษาศรีราชาเพื่อประกวดแข่งขันทักษะทางวิชาการและวิชาชีพของนักเรียน-นักศึกษา เพื่อเชื่อมความสัมพันธ์ระหว่างสถานศึกษา ชุมชน สถานประกอบการ และหน่วยงานอื่นๆ เพื่อเป็นแหล่งข้อมูลตลาดแรงงานให้กับนักเรียนจากชุมชน สถานประกอบการ และหน่วยงานอื่นๆ ในการศึกษาต่อในระดับที่สูงขึ้น ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb2/61.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb2/62.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb2/63.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb2/64.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb2/65.jpg)
นอกจากนี้ยังเป็นการสร้างโอกาสให้นักเรียนหาประสบการณ์จากการปฏิบัติจริง และนำความรู้ความสามารถไปใช้เพื่อพัฒนาตนเองด้านวิชาการ และด้านอาชีพโดยมีนักเรียนระดับปวช. และ ปวส. ทั้งหมด 4 สาขาวิชา ได้แก่ การบัญชี การตลาด คอมพิวเตอร์ธุรกิจและการโรงแรม จำนวนทั้งสิ้นรวม 240 คน เข้าร่วมโครงการในครั้งนี้ ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb2/66.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb2/67.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb2/68.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb2/69.jpg) |