ประชุมใหญ่สมาคมฌาปนกิจสงเคราะห์ผู้สูงอายุ ต.บางพระ |
|
สมาคมฌาปนกิจสงเคราะห์ผู้สูงอายุตำบลบางพระ จัดประชุมใหญ่สามัญประจำปี 2566 ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb2/144.jpg)
ที่ โดมห้วยสุครีพ ตำบลบางพระ ได้มีการประชุมใหญ่สามัญ ประจำปี 2566 ของสมาคมฌาปนกิจสงเคราะห์ผู้สูงอายุตำบลบางพระ โดยมีนายลออง พยนต์ นายกเทศมนตรีตำบลบางพระ นายเอกรัฐ เกตุวัตถา กำนันตำบลบางพระ สมาชิกสภาเทศบาล และสมาชิกสมาคมร่วมการประชุม ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb2/145.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb2/146.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb2/147.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb2/148.jpg)
ซึ่งในที่ประชุม นายไพรัตน์ โพธิ์งาม นายกสมาคม ได้ชี้แจงแสดงข้อมูลงบดุลเกี่ยวกับฐานะการเงินของสมาคม โดยมีเงินฝากธนาคารทั้งหมด สามล้านเจ็ดแสนห้ามื่นสองพัแปดร้อยเก้าสิบเจ็ดบาท และในปี 2566 สมาคมมีรายได้มากกว่ารายจ่ายอยู่ หกแสนเจ็ดหมื่นห้าพันสามร้อยห้าสิบหกบาท พร้อมชี้แจงกรณีสมาชิกจะถูกคัดชื่อออกใน 2 กรณี คือ ขาดส่งเงินสงเคราะห์ศพเกิน 15 ศพ และไม่ติดต่อกับสมาคมเกิน 90 วัน รวมถึงขอให้สมาชิกตรวจสอบชื่อผู้รับเงินสงเคราะห์ว่าประสงค์จะให้คนเดิมหรือเปลี่ยนแปลง และการเปลี่ยนชื่อตัว ชื่อสกุล หากมีการเปลี่ยนแปลงให้มาติดต่อเขียนคำร้องที่สมาคมด้วยตนเอง ทั้งนี้เพื่อรักษาสิทธิ์ที่พึงมีของตนเอง ซึ่งการจัดตั้งสมาคมฌาปนกิจสงเคราะห์ผู้สูงอายุตำบลบางพระมีวัตถุประสงค์เพื่อให้สมาชิกทำการสงเคราะห์ซึ่งกันและกันในการจัดการศพ หรือจัดการศพและสงเคราะห์ครอบครัวของสมาชิกที่ถึงแก่ความตายด้วยเงินสงเคราะห์ โดยไม่ประสงค์จะหากำไรหรือรายได้เพื่อแบ่งปันกัน ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb2/149.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb2/150.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb2/151.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb2/152.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Feb2/153.jpg) |