โครงการสร้างความปรองดองสมานฉันท์ |
|
เทศบาลเมืองศรีราชา จัดการฝึกอบรมโครงการสร้างความปรองดองสมานฉันท์ ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Mar1/01.jpg)
ที่ ห้องประดู่แดง โรงเรียนเทศบาลบ้านศรีมหาราชา นายฉัตรชัย ทิมกระจ่าง นายกเทศมนตรีเมืองศรีราชา เป็นประธานในพิธีเปิดการฝึกอบรมโครงการสร้างความปรองดองสมานฉันท์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 ซึ่งการจัดการฝึกอบรมในครั้งนี้ก็เพื่อให้คณะกรรมการชุมชน ประชาชนในพื้นที่และเจ้าหน้าที่ประจำชุมชน ได้มีความรู้ความเข้าใจหลักการปกครองระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข สามารถนำหลักการสำคัญแบบประชาธิปไตยมาใช้ในการดำเนินชีวิตได้อย่างเป็นรูปธรรม ลดการเผชิญหน้าและลดปัญหาความขัดแย้งในชุมชน ส่งเสริมการมีส่วนร่วมสร้างกิจกรรมเพื่อสร้างความสามัคคีในชุมชน โดยมีวิทยากรจากกองอำนวยการรักษาความมั่นคงภายในจังหวัดชลบุรีมาบรรยายและดำเนินกิจกรรมในการฝึกอบรม ซึ่งมีผู้เข้ารับการฝึกอบรมในครั้งนี้จำนวนทั้งสิ้น 80 คน ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Mar1/02.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Mar1/03.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Mar1/04.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Mar1/05.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Mar1/06.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Mar1/07.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Mar1/08.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Mar1/09.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Mar1/10.jpg) |