ประชุมเตรียมจัดงานสงกรานต์ศรีมหาราชาและประเพณีกองข้าว |
|
เทศบาลเมืองศรีราชา จัดการประชุมเตรียมการจัดงานสงกรานต์ศรีมหาราชาและประเพณีกองข้าว ประจำปี 2567 ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Mar1/27.jpg)
ที่ ห้องประชุมสภา เทศบาลเมืองศรีราชา นางสาวกรวรรณ เตมียศร และนายประภัส เจริญสันติสุข รองนายกเทศมนตรีเมืองศรีราชา พร้อมคณะจัดงานและผู้ที่เกี่ยวข้อง ได้ร่วมการประชุมเตรียมการจัดงานสงกรานต์ศรีมหาราชาและประเพณีกองข้าว ประจำปี 2567 โดยมีหัวหน้าส่วนราชการในสังกัดและผู้ที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมในการประชุมดังกล่าว ทั้งนี้ เนื่องด้วยทางเทศบาลเมืองศรีราชา ได้กำหนดจัดงานดังกล่าวขึ้นในระหว่างวันที่ 19 – 21 เม.ย. 67 ที่ บริเวณสวนสุขภาพ เทศบาลเมืองศรีราชา และเพื่อให้การดำเนินงานเป็นไปด้วยความเรียบร้อย จึงได้มีการแต่งตั้งคณะกรรมการจัดงานดังกล่าวขึ้น เพื่อให้มีผู้รับผิดชอบในการดำเนินงานด้านต่างๆ ดังนั้นจึงได้มีการประชุมในครั้งนี้ขึ้นเพื่อเตรียมความพร้อมในด้านต่างๆ โดยในที่ประชุมก็ได้มีการสรุปการทำงานคณะกรรมการฝ่ายต่างๆ จำนวน 17 ชุดด้วยกัน พร้อมนำปัญหาที่เกิดขึ้นในการจัดงานปีที่ผ่านมาร่วมหารือแก้ไข และจะได้นำข้อมูลที่ได้ในการเตรียมการจัดงานและการดำเนินการตามที่ได้รับมอบหมายในที่ประชุมนำเสนอในการประชุมครั้งหน้าต่อไป ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Mar1/28.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Mar1/29.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Mar1/30.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Mar1/31.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Mar1/32.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Mar1/33.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Mar1/34.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Mar1/35.jpg)
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67Mar1/36.jpg) |