โรงเรียนวัดราษฎร์นิยมธรรมจัดพิธีมอบประกาศนียบัตรแก่นักเรียนที่สำเร็จการศึกษา ประจำปีการศึกษา 2566 |
|
โรงเรียนวัดราษฎร์นิยมธรรมจัดพิธีมอบประกาศนียบัตรแก่นักเรียนที่สำเร็จการศึกษา ประจำปีการศึกษา 2566 ที่ ห้องประชุมลีลาวดีโรงเรียนเทศบาลวัดราษฎร์นิยมธรรม นางสาวกรวรรณ เตมียศร รองนายกเทศมนตรีเมืองศรีราชา เป็นประธานมอบประกาศนียบัตรให้กับนักเรียนที่สำเร็จการศึกษาในระดับชั้นอนุบาล และระดับชั้นมัธยม โดยมีนายเอกชัย สาโรจน์ ผู้อำนวยการโรงเรียนเทศบาลวัดราษฎร์นิยมธรรม กล่าวรายงานถึงวัตถุประสงค์ และมีสมาชิกสภาเทศบาล คณะกรรมการสถานศึกษา คณะครู ผู้ปกครอง เข้าร่วมในพิธี
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67much1/watrat 10.jpg) ซึ่งสถานศึกษาถือว่าเป็นสถานที่ ที่มีความสำคัญอย่างยิ่งที่จะหล่อหลอมให้นักเรียนมีคุณธรรมและจริยธรรมที่ดี ดังนั้นทางสถานศึกษาจึงได้จัดให้มีพิธีมอบประกาศนียบัตร ซึ่งมีวัตถุประสงค์ เพื่อให้นักเรียนเกิดความรัก ภาคภูมิใจในสถานศึกษา เพื่อส่งเสริมคุณธรรม จริยธรรม มีความกตัญญู ต่อครูและสถานศึกษา เพื่อให้นักเรียนเกิดความภาคภูมิใจในตนเองและเพื่อสร้างความสัมพันธ์อันดีระหว่างโรงเรียนและ ผู้ปกครอง โดยมีนักเรียนที่สำเร็จการศึกษาในระดับอนุบาลจำนวน 57 คน ระดับมัธยมจำนวน 91 คน ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67much1/watrat 2.jpg) ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67much1/watrat 3.jpg) ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67much1/watrat 4.jpg) ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67much1/watrat 5.jpg) ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67much1/watrat 6.jpg) ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67much1/watrat 7.jpg) ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67much1/watrat 8.jpg) |