บริษัท เอเชีย ซิตี้ มอเตอร์ จำกัดร่วมกับ องค์การบริหารส่วนตำบลบ่อวิน สร้างเด็กไทยขับขี่ ปลอดภัย |
|
บริษัท เอเชีย ซิตี้ มอเตอร์ จำกัดร่วมกับ องค์การบริหารส่วนตำบลบ่อวิน สร้างเด็กไทยขับขี่ ปลอดภัย เมื่อเวลา09.00น.ของวันที่ 1 เมษายน ที่ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านเขาหิน นายสิรวิชฐ์ อำไพวงษ์ นายก อบต.บ่อวิน พร้อมผู้บริหาร และสมาชิก ให้การต้อนรับคุณอดุลย์ ขำทวี และ คุณธนากร พงษ์อุปถัมภ์ ผู้บริหารเอเซียซิตี้มอเตอร์ไซค์ฮอนด้าตัวแทนจัดจำหน่ายรถจักรยานยนต์ ผนึกกำลังร่วมกับ องค์การบริหารส่วนตำบลบ่อวิน ร่วมปลูกฝังจิตสำนึกที่ดีให้คนไทยหันมาสวมใส่หมวกกันน็อกจนเป็นนิสัย เพื่อลดความเสี่ยงจากอุบัติเหตุบนท้องถนนให้กลายเป็นศูนย์กับโครงการสังคมหัวแข็ง
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67much1/asis9.jpg) มุ่งเน้นการปลูกจิตสำนึกในการสวมใส่หมวกกันน็อกให้เป็นนิสัย ซึ่งเป็นพื้นฐานสำคัญเพื่อก้าวไปสู่การมีพฤติกรรมขับขี่ที่ดีและปลอดภัยและลดความเสี่ยงจากอุบัติเหตุบนท้องถนนให้เหลือน้อยที่สุด ซึ่งเป็นการสะท้อนถึงผลสำเร็จ และเป็นแรงผลักดันให้บริษัท เอเชีย ซิตี้ มอเตอร์ มุ่งมั่นขับเคลื่อนให้เกิดพฤติกรรมการขับขี่ที่ดีและปลอดภัยต่อไปในสังคมไทย ในครั้งนี้ได้ นำหมวกกันน็อกจำนวน100ใบมามอบให้กับนักเรียน-นักศึกษาที่มาทำงานช่วงปิดภาคเรียนกับองค์การบริหารส่วนตำบลบ่อวินโดยมีนายสิรวิชฐ์ อำไพวงษ์ นายกอบต.บ่อวินเป็นผู้รับมอบ ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67much1/asis3.jpg) ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67much1/asis4.jpg) ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67much1/asis5.jpg) ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67much1/asis6.jpg) ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67much1/asis7.jpg) |