โรงพยาบาลสมิติเวช ศรีราชา จัดกิจกรรมต้อนรับเทศกาลสงกรานต์และปีใหม่ไทย ประจำปี 2567 |
|
โรงพยาบาลสมิติเวช ศรีราชา จัดกิจกรรมต้อนรับเทศกาลสงกรานต์และปีใหม่ไทย ประจำปี 2567
ที่ โรงพยาบาลสมิติเวช ศรีราชา ได้จัดกิจกรรมต้อนรับเทศกาลสงกรานต์และปีใหม่ไทย ประจำปี 2567 ซึ่งปีนี้จัดกิจกรรมสำหรับคณะผู้บริหาร แพทย์, พนักงานและผู้รับบริการ เริ่มด้วย ขบวนแห่ชุดประจำท้องถิ่นของภาคเหนือ ภาคกลาง ภาคตะวันออก และภาคใต้ อย่างสวยงามเพื่อร่วมกันอนุรักษ์วัฒนธรรม ของท้องถิ่น
![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67much1/samitivej 1.jpg) ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67much1/samitivej 10.jpg) ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67much1/samitivej 11.jpg) จากนั้นคณะผู้บริหารและเจ้าหน้าที่ได้ร่วมกันสรงน้ำพระพุทธรูป เพื่อความเป็นสิริมงคล ก่อนจะมีพิธีรดน้ำขอพรจากผู้บริหาร เพื่อสืบสานประเพณีอันดีงานที่มีสืบต่อมาอย่างยาวนาน โดยมี ผู้อาวุโส ผู้บริหารและแพทย์ นำโดย รองศาสตราจารย์นายแพทย์อัษฎา ตียพันธ์ ผู้อำนวยการใหญ่ฝ่ายแพทย์กลุ่ม 2 นายแพทย์ภารดร กุลเกลี้ยง ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสมิติเวชศรีราชา และชลบุรี และคณะผู้บริหาร โรงพยาบาลสมิติเวชศรีราชา และสมิติเวชชลบุรี ซึ่งบรรยากาศเต็มไปด้วยความสนุกสนาน รื่นเริง และเป็นกันเองตามแบบฉบับประเพณีไทย ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67much1/samitivej 14.jpg) ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67much1/samitivej 15.jpg) ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67much1/samitivej 16.jpg) ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67much1/samitivej 2.jpg) ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67much1/samitivej 4.jpg) ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67much1/samitivej 6.jpg) ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67much1/samitivej 7.jpg) ![Image Image](http://www.buraphanews.com/images/stories/2567/67much1/samitivej 8.jpg) |