เจ้าคณะภาค13 เป็นประธานวางศิลาฤกษ์ ยกยอดพระเจดีย์ธรรมวชิราลังกา |
|
เจ้าคณะภาค13 เป็นประธานวางศิลาฤกษ์ ยกยอดพระเจดีย์ธรรมวชิราลังกา เมื่อเวลา09.00น.ของวันที่16 พ.ค. ที่วัดเนินสังข์สฤษฎาราม ต.ไร่สักทอง อ.พนัสนิคม จ.ชลบุรี พระธรรมวชิราภรณ์ เจ้าคณะภาค13 ประธานฝ่ายสงฆ์ นายสิรวิชฐ์ อำไพวงษ์ นายก อบต.บ่อวิน เป็นตัวแทนฝ่ายฆราวาสเข้าร่วมพิธีวางศิลาฤกษ์ ยกยอดพระเจดีย์ธรรมวชิราลังกา และตอกไม้มงคล ให้พุทธศาสนิกชนทั้งชาวไทยและชาวต่างชาติได้สักการะบูชา
พร้อมนี้มีพระธรรมวชิราลังการ เจ้าคณะจังหวัดชลบุรี พระราชสารโสภณ รองเจ้าคณะจังหวัดชลบุรี พระครูสุภัทรธรรมธาดา (หลวงพ่อบุญรอด) วัดพันเสด็จใน พระครูสาทรวรกิตติ์ (หลวงพ่อบุญสืบ) วัดพันเสด็จนอก พระครูปลัดวัณณวัฒน์ ดร.เจ้าอาวาสวัดเขาช่องลม และคณะสงฆ์ พร้อมด้วย หัวหน้าส่วนราชการ หน่วยงาน คณะศรัทธาพุทธศาสนิกชน ประชาชน และเจ้าหน้าที่เข้าร่วมพิธีฯ |