นครแหลมฉบัง จัดกีฬาแหลมฉบังสัมพันธ์ 2561 เชื่อมความสามัคคี 23 ชุมชน |
|
นครแหลมฉบัง จัดกีฬาแหลมฉบังสัมพันธ์ 2561 เชื่อมความสามัคคี 23 ชุมชน ที่สนามกีฬาเทศบาลนครแหลมฉบัง นายกจินดา ถนอมรอด นายกเทศมนตรีนครแหลมฉบัง เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันกีฬา แหลมฉบังสัมพันธ์ ประจำปี 2567 เพื่อเป็นการเชื่อมความสัมพันธ์ระหว่างคนในชุมชน ทั้ง 23 ชุมชน รวมทั้งเป็นการเชื่อมความสัมพันธ์ ระหว่างผู้บริหารเทศบาลชุมชนเ จ้าหน้าที่ ึและหน่วยงานภาครัฐเอกชนในพื้นที่แหลมฉบัง เพื่อสร้างขวัญและกำลังใจให้กับคณะกรรมการชุมชน
รวมทั้งสร้างสุขภาพร่างกายที่สมบูรณ์แข็งแรงให้กับประชาชน โดยมีคณะผู้บริหาร สมาชิกสภา เจ้าหน้าที่ พนักงาน และชาวชุมชนเข้าร่วมเป็นจำนวนมาก โดยมีการแข่งขันการเตะลูกฟุตบอลชาย - หญิง กีฬาเปตอง รวมทั้งกีฬาพื้นบ้านเช่น ห่วงสามัคคีปิดตาตีหม้อ วิ่งผลัดกระสอบโบว์ลิ่งคนจน เดินกะลาวิ่งขี่ม้าก้านกล้วย และวอลเลย์บอลน้ำ ซึ่งสร้างความสนุกสนาน ความรักความสามัคคี ได้เป็นอย่างดี |