อำเภอศรีราชารับมอบธงตราสัญลักษณ์จากบางละมุง ส่งต่อเมืองชลบุรี บรรยากาศอำเภอศรีราชา รับมอบธงตราสัญลักษณ์งานเฉลิมพระเกียรติ ฯ ในกิจกรรมเดิน วิ่ง ปั่น ธงตราสัญลักษณ์งานเฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567
จากอำเภอบางละมุง ส่งต่อให้กับอำเภอเมืองชลบุรี เป็นไปด้วยความเรียบร้อย มีประชาชนร่วมทแสดงความจงรักภักดีร่วม เดิน วิ่งและปั่นจักรยาน ในกิจกรรมครั้งนี้เป็นจำนวนมาก เนื่องด้วยจังหวัดชลบุรี จัดกิจกรรมเดิน วิ่ง ปั่น ธงตราสัญลักษณ์งานเฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 โดยเริ่มตั้งแต่อำเภอสัตหีบ อำเภอบางละมุง อำเภอศรีราชา ไปจนถึงอำเภอเมืองชลบุรี นั้น
วันนี้ 7 มิถุนายน 2567 ณ สวนสาธารณะเทศบาลเมืองศรีราชา จังหวัดชลบุรี นายนพรัตน์ ศรีพรหม นายอำเภอศรีราชา ได้จัดพิธีรับมอบธงตราสัญลักษณ์งานเฉลิมพระเกียรติ ฯ ในกิจกรรมเดิน วิ่ง ปั่น ธงตราสัญลักษณ์งานเฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567
โดยมี หัวหน้าส่วนราชการ หัวหน้าองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ผู้กำกับการสถานีตำรวจภูธรทั้ง 4 แห่ง กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน และประชาชน เข้าร่วมแสดงออกถึงความจงรักภักดีแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว โดยพร้อมเพรียงกัน โดยนายนพรัตน์ ศรีพรหม นายอำเภอศรีราชา ได้ทำพิธีเปิดกรวยถวายราชสักการะหน้าพระบรมฉายาลักษณ์ พระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว ก่อนที่จะทำพิธีรับมอบธงตราสัญลักษณ์งานเฉลิมพระเกียรติ ฯ ต่อจาก นายวิกิจ มานะโรจน์กิจ นายอำเภอบางละมุง พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ ก่อนจะตั้งแถวริ้วขบวนเชิญธงเดินออกจากสวนสาธารณะ และทำการวิ่งต่อ อย่างพร้อมเพรียงกัน โดยมีขบวนจักรยานจำนวนกว่า 20 คัน มาปั่นปิดท้ายขบวนอีกด้วย ซึ่งหลังจากนี้ นายนพรัตน์ ศรีพรหม นายอำเภอศรีราชา จะนำขบวนธงตราสัญลักษณ์ฯไปมอบให้แก่นาย วรจักร สถาพรภิญโญ นายอำเภอเมืองชลบุรี ต่อไป |