เทศบาลตำบลบางพระ เปิด "โครงการเทศบาลเคลื่อนที่ พบประชาชน"
ที่ ศูนย์กีฬาเยาวชนเทศบาลตำบลบางพระ นายลออง พยนต์ นายกเทศมนตรีตำบลบางพระ เป็นประธานในพิธีเปิด" โครงการเทศบาลเคลื่อนที่ พบประชาชน" ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 ครั้งที่ 1 เพื่อให้หน่วยงานภาครัฐและเอกชน ได้จัดบริการกิจกรรมสาธารณะ
ให้ความสะดวกเกิดประโยชน์ตอบสนองความต้องการของประชาชนทุกระดับอย่างทั่วถึง โดยมี นายสมเจตน์ เกตุวัตถา ที่ปรึกษารัฐมนตรีช่วยกระทรวงพาณิชย์ นายสมเกียรติ เกตุวัตถา สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี นายเอกรัฐ เกตุวัตถา กำนันตำบลบางพระ หัวหน้าหน่วยงานภาครัฐ ทั้ง 9 แห่ง พร้อมทั้งหน่วยงานภาคเอกชนทั้ง 12 แห่งคณะผู้บริหาร เจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลบางพระ เข้าร่วม
โดยมีประชาชนเข้าร่วมกิจกรรมเป็นจำนวนมาก โดยการจัด "โครงการเทศบาลเคลื่อนที่พบประชาชน"ได้รับความร่วมมือจากหน่วยงานภาครัฐและ หน่วยงานภาคเอกชนได้นำกิจกรรมมาให้บริการประชาชน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อสนองนโยบายของรัฐตามกรอบที่กฎหมายกำหนดไว้ เพื่อรับทราบถึงปัญหาความต้องการของประชาชน เพื่อเป็นการออกพบปะประชาชนในเขตเทศบาลทุกชุมชนอย่างใกล้ชิดและทั่วถึง เสริมสร้างทัศนคติที่ดี ต่อเทศบาล เพื่อเป็นการสร้างความสัมพันธ์และความเข้าใจอันดี ระหว่างคณะผู้บริหาร กับ ประชาชนในเขตเทศบาล เพื่ออำนวยความสะดวกในการมารับบริการต่างๆ ของประชาชนนอกเวลาราชการ เช่น การรับชำระภาษี ค่าธรรมเนียม ใบอนุญาต ให้คำปรึกษาปัญหาทางด้านกฎหมาย การตรวจสุขภาพ รับลงทะเบียน เบี้ยผู้สูงอายุ ผู้พิการ เป็นต้น |